รูปภาพของkrusarawut satheerawong
ไวรัส shortcut
โดย krusarawut satheerawong - Thursday, 3 November 2011, 03:37PM
  วิธีการแก้ไวรัสซ่อน forder  ลองตามนี้ครับ
เสียบ Flash Drive เข้ามา แล้วดูว่า Drive ที่ โชว์ใน My com เป็น Drive ไหน เช่น ถ้าเป็น Drive F:
ให้ทำตามนี้ครับ        start ---> Run ---> พิมพ์ Attrib -a -r -h -s F:\*.* /s /d
รอพักใหญ่ๆเลย จนกว่า แถบกระพริบๆ จะขึ้นบรรทัดใหม่ครับ
ลองมาดูที่ไดรว์ F: Folder ที่หายไป (โดนซ่อน) น่าจะกลับมาแล้วจ้า
ถ้าหาก Show ว่าเป็น Drive G: ก็เปลี่ยนจาก F: เป็น G: แล้วก็ทำตามนี้ครับ
start ---> Run ---> พิมพ์ Attrib -a -r -h -s G:\*.* /s /d
รอพักใหญ่ๆเลย จนกว่า แถบกระพริบๆ จะขึ้นบรรทัดใหม่
ลองมาดูที่ไดรว์ G: Folder ที่หายไป (โดนซ่อน) น่าจะกลับมาแล้วละครับ
ลองดูนะครับ